Uzoefu uliyosimuliwa na wageni

Ikiwa unatafuta hadithi kutoka kwa watu ambao wamekuwa na uzoefu mgumu wa kukohoa kikohozi, utapata zote hapa chini.

Ujumbe ni kwa mpangilio na mpangilio wa kwanza kabisa.

Miaka kadhaa iliyopita nilisaidia mtu huko USA kugundulika baada ya kutumia maelfu ya dola kwa wataalam. Alikasirishwa sana na kuchanganyikiwa kwa uzoefu wake hata akaweka maelezo yote ya hadithi yake kwenye wavuti. Najua maelfu ya watu watajitambulisha na hadithi hiyo. Inaelimisha, inatia moyo lakini inatisha pia, na inaelimisha. Ninapendekeza uangalie, sio kwa sababu tu ninaibuka nikinuka maua ya waridi, lakini kwa sababu ni hadithi ya kupendeza sana na masomo muhimu kwa madaktari.

Rudi kwenye ukurasa wa nyumbani

Katikati ya Januari 2020 nilianza kujisikia vibaya, kana kwamba nilikuwa nikikua na homa. Kwa siku chache zilizofuata nilianza kupumua kikohozi cha kutisha, ambacho kilikamata mwili wangu wote, nikafanya macho yangu kuhisi kana kwamba yatatoka nje, na wakati ambao koo langu lilikuwa likitoka, kwa sekunde kadhaa kwa wakati mmoja , Sikuweza kupumua kwa ndani au nje, nikitoa hisia za kutisha kuwa naweza kufa. Hii ilizidishwa na idadi kubwa ya siri nene, zenye nene zinazuia pua yangu.

Nilikuwa nimejifunga mara kadhaa kila usiku, tayari nilikuwa katikati ya bout, nikishusha pumzi, na nilipata usingizi mdogo tu kwa kukaa karibu kitandani. Wakati wa kikohozi cha kukohoa moja nilihisi maumivu makali kwenye mwili wangu, na niliogopa kitu kinaweza kutokea ambapo nilikuwa na upasuaji wa hernia miaka iliyopita. Baada ya haya, nilikuwa karibu na magoti chini ya magoti mara tu kuanza, kupunguza shinikizo ndani ya tumbo langu, na kawaida niliishia kwa wanne, kwa kuwa hii inntuitively ilihisi njia bora ya kukabiliana. Inatosha kusema, ilikuwa fujo, kwa hivyo kuweka magazeti karibu na kitanda, ili kulinda sakafu. Kuinama shingo yangu tu kutazama juu au chini na kuamka mara moja kuletwa kukohoa. Kati ya kujisikia kawaida, mbali na hofu ya kutarajia ijayo. Wakati wa bout nyingine inaonekana kwamba mimi huondoa taya yangu kwa muda, ambayo ilikuwa chungu sana kwa masaa kadhaa.

Nilisahau kabisa kutaja kuwa sauti yangu - kawaida ilikuwa bass tajiri - iliyoathirika vibaya sana, na bado sehemu dhaifu na dhaifu - haiwezi kuongea kwa muda mrefu bila kuendelea.


Tunaishi Massachusetts, USA na baada ya wiki tatu, pamoja na hospitali moja
safari, madaktari wanne hutembelea, na nyingi, usiku mwingi wa kuingiliwa kila wakati
kulala, mwishowe tulipata utambuzi wa kikohozi cha kumalizika kwa pacha wangu wa miaka ya 12
wavulana.

Kilichosababisha hii kufadhaisha zaidi ni ukweli kwamba nilikuwa nimewaleta
wazo la ugonjwa kwa madaktari zaidi ya wiki iliyopita, na watoto wangu hawakuwa
chanjo dhidi yake, na Dr alijua kuwa - lakini hawakuamini
Mimi wakati mimi alielezea ukali wa dalili. Wavulana hawakuwa sana
"Mgonjwa" wakati tulitembelea madaktari. Katika wiki tatu zilizopita wavulana walikuwa
kupimwa kwa kamba (hasi) na kukutwa na mzio (mbwa na poleni),
maambukizo ya sinus na "kikohozi" (inamaanisha nini heck!). Walikuwa
amepewa inhaler ya Albuterol, inhaler ya Floven, vidonge vya Singulair, Robitussin
syrup ya kikohozi, syrup ya kikohozi cha codeine, Sudani iliyodhibitiwa zaidi (bora zaidi),
Rhinocort dawa ya pua na kidonge kinachoitwa Hydrocodone kuwabomoa
usiku kuwasaidia kulala. Tulijaribu pia vidonge vya homeopathic Phosphorus 30C.
Na tukatoka nje tukapata kisafishaji hewa! Nina hakika haishangazi
kwamba hakuna kitu kilifanya kazi - hata Hydrocodone.

Halafu muuguzi wa shule aliita (kwa mara ya kumi na tatu) na kutia moyo sana
mimi kuangalia tena kikohozi tena. Nilipata wavuti yako na nikapata ujasiri
kurudi nyuma kwa Dk. Nilimwambia muuguzi na Dk kwamba hatutakwenda
Ondoka ofisini hadi waliposikia mmoja wa watoto wangu akiwa na "kikao cha kurudia".
Kweli, baada ya kama dakika ya 35 mmoja wao alizindua
spasm ya kushangaza na kukohoa, kupunguka, uso nyekundu, kupoteza pumzi, nata
mshono wa povu, kutapika na yote. Karibu hawakuiamini, kwa sababu
la sivyo, mtoto wangu aliangalia tu na akapiga sauti kidogo chini ya hali ya hewa. nilisema
"Tazama, nimekuambia! Hii ndio imekuwa ikitusukuma usiku kwa wiki!
Hii ndio sababu nimeogopa kuondoka upande wao kwa sababu nilimfikiria
atateleza na kufa! "

TAFADHALI TAFADHALI WATU KUJUA KUTI WAKATI WANAWEZA "KUPITIA" VIWANGO VYA BURE!
Najua unashughulikia hii kwenye wavuti, lakini haiwezi kuandikwa tena kwa nguvu sana.
Hii imekuwa uzoefu wa kushangaza sana ... na kejeli ambayo ilichukua
muuguzi wa shule na mama kupata madaktari wasikilize.





Mpendwa Dr Jenkinson,

Asante kwa wavuti yako ambayo inatoa msaada kwetu sote tuliotumwa nyumbani na GPs zetu zilizosisitizwa bila utambuzi.

Ninataka kuongeza uzoefu wa wagonjwa wenzangu iwapo itasaidia mtu yeyote. Nilivunjika mbavu za 7 wakati wa kukohoa kwangu. Tatu upande mmoja, nne upande mwingine. Ilichukua muda mrefu kupata ugonjwa huu. Haikuonekana kabisa kwenye Xray, ilibidi Scan Scan.

Mimi ni mwanamke mwenye afya nzuri katika miaka hamsini yangu na uimara mzuri wa mfupa. Kwa hivyo nilikuwa tu 'unlucky' kulingana na mtaalamu wa mapafu ambaye hatimaye nililipia kuona. Sio kuwatisha kila mtu, kesi yangu ni ya kawaida. Lakini ujue kuwa inawezekana kuvunja mbavu moja au mbili na inafaa kujua kuwa unayo, ingawa hakuna matibabu ambayo unahitaji kuwa mwangalifu juu ya kuinua nk.

Bado ninahisi dhaifu katika mbavu na kifua, miezi ya 17 baadaye, na ninapambana na kifua kikali na pumzi fupi haswa katika hali ya hewa ya baridi.

Kwa njia mimi kupendekeza kutumia humidifier na kitanda usiku wakati wa hatua ya paroxysm. Haipunguzi vitu kidogo.

Endelea kazi nzuri.


Novemba 2019

Mzee wangu wa mwezi wa 13 alianza kile kilichoonekana kama baridi kidogo lakini baada ya wiki moja, kikohozi chake kilizidi kuwa mbaya hadi alipoacha kupumua kwa sekunde chache na kuwa na wakati mgumu kupata kupumua. Baada ya siku chache za kufanya utafiti mkondoni na kikohozi chake haikua bora, niliwasiliana na muuguzi wa daktari wangu ambaye aliniambia kuwa uwezekano mkubwa ni maambukizi ya virusi na kwamba haikuwa kitu cha kufanywa. Sikufurahii na jibu hili lakini nilifikiria tungengojea na kuona. Nilijaribu kurekodi "inafaa" ingawa nilikuwa najaribu kujaribu kumsaidia kila wakati na niliweza kurekodi sekunde za 20 za mwisho au hivyo .. bado ungeweza kusema kuwa haikuwa kikohozi cha kawaida na baada ya kupata watoto wa 3 nilikuwa nasikia aina nyingi ya kikohozi. Kamwe kama hii. Hasa bila dalili zozote za ugonjwa .. hakuna homa hakuna pua inayokoma .. Kukohoa inafaa kwa karibu dakika ya 1 karibu kila saa. Kelele kubwa wakati wa kupumua kati ya kukohoa. Kutuliza hewa ...
Siku iliyofuata daktari wangu alikuwa ameona maelezo kutoka kwa muuguzi wa daktari na mashaka yangu juu ya pertussis kwa hivyo aliniita tena na kunipeleka kwa daktari mwingine kumjaribu kwa ugonjwa huu. Daktari huyu mpya alinicheka hata baada ya kusikia rekodi yangu na baada ya kuweka mguu chini, mwishowe alikubali kumjaribu ingawa pia alinihakikishia ni virusi. Baadaye siku hiyo nilimpigia simu daktari wangu na kumwambia juu ya mashaka yangu tena na kuhusu ikiwa nikingoja wiki ya 1 kwa matokeo itakuwa kuchelewa kumtibu na kumwambia kuhusu wavuti hii na jinsi nilikuwa na hakika hii ndio hii .
Kufunga haraka simu nyingi baadaye na hatimaye alikubali kuagiza dawa kadhaa za kuzuia magonjwa (azithromycin) katika kuzuia.
Siku za 2 kwenye meds kikohozi kilikuwa bora kabisa na baada ya kozi ya siku ya 5 kikohozi sasa ni mara kwa mara. Ingawa nimesikia kwamba meds labda hangesaidia sana, kwa upande wetu ilisaidia.

Mwishowe nimepata matokeo kutoka kwa swab yake ya nasopharyngeal leo na imerudi chanya kwa pertussis.

Tovuti hii ilikuwa na msaada sana katika kutambua ugonjwa wa akili na Dk Jenkinson amekuwa wazi sana, ana msaada na aina pia.

Asante sana.


Oktoba 2019

Hivi majuzi niliambukizwa kikohozi cha kuangua ambayo nimegundua kutoka kwa wavuti hii. Ilikuwa kesi ya maandishi ambayo ilianza na kikohozi kali lakini hakuna dalili nyingine. Mimi huwa na shida na Drip ya pua ili kudhani ilikuwa kwamba ingawa utaftaji wangu wa kawaida wa pua na dawa ya pua ya sabuni haikusaidia ambayo ilinifanya kuwa na mashaka. Kisha nikagundua kama wiki mbili kwa kuwa ghafla nilihisi mbaya. Bado sikujuta kwenda kwa GP kwa sababu mara ya mwisho nilikuwa na Drip ya pua na nilienda kwa GP kuomba dawa ya kuagua ya dawa, nilitumwa kwa A&E na nikatumia masaa ya 9 huko tu kuambiwa nipate dawa ya pua!

Baadaye usiku huo, kukohoa kwa paroxysmal kulianza. Nilianza kutapika baada ya kukohoa kisha nikaona nashindwa kupumua. Utafutaji wangu wa kwanza wa google unanipeleka kwenye laryngospasm ambayo ni yale yaliyokuwa yakifanyika wakati kamasi ilikuwa inafunika kamba zangu za sauti. Nilipata ushauri mzuri juu ya jinsi ya kufungua tena njia za hewa ambazo mtu yeyote hapa anaweza kujaribu. Ninapendekeza kuigua kwa ushauri fulani.

Nilikwenda kwa GP na niliwekwa amoxicillin na kukutwa na ugonjwa wa mkamba. Mapafu yangu yalikuwa wazi. Kikohozi changu kiliendelea kuwa mbaya zaidi kwa hivyo niliendelea kutafuta kwangu kwa google hadi nilipopata tovuti yako na kugundua nilikuwa na kikohozi cha kuaga. Nilirudi kwa GP na kumwambia kile nilifikiri nilikuwa nacho. Sina hakika kuwa aliniamini lakini alinipa ufafanuzi, aliamuru uchunguzi wa damu na kifua X-ray. Mtihani wa damu haukuwa wazi na kifua cha X-ray kilionyesha maambukizi ya kutatua. Sijawahi kupata utambuzi dhahiri lakini nilikuwa na hakika kuwa hivyo ndivyo ninavyo. Nina wiki za 7 kwa sasa na inaonekana kuwa inasuluhisha kwa kukohoa kidogo lakini maumivu ya kifua cha misuli ni kupunguza harakati yangu na bado mimi ni dhaifu na nimechoka. Angalau siogopi tena kulala lakini bado sina budi kulala sawa, ambayo nimekuwa nikifanya kwa wiki angalau 4 sasa.

Binti yangu, ambaye yuko katika shule ya bweni, alianza kuonyesha dalili zinazofanana kuhusu wiki za 3 au 4 baada ya dalili zangu kuonekana mara ya kwanza. Kwa kuzingatia kile nilichojifunza kwenye wavuti hii, nilielezea shule yake kuwa nilidhani anaweza pia kupata kikohozi na kwamba ni muhimu kwamba apate dawa ya kuzuia ugonjwa wa kuzuia ugonjwa ili kumuepusha na Pertussis kamili. Niliadhibiwa na niliambiwa alikuwa kinga tangu alipoachwa miaka ya 9 iliyopita. Kwa kweli aliendelea kuwa mbaya zaidi na waliendelea kupuuza ombi langu kwa hivyo nilimchukua kutoka shuleni na nikamfanya afanyiwe uchunguzi kwa Pertussis kwa daktari wa kibinafsi. Jamaa huyo pia alidhani nilikuwa na ujinga lakini kwa kuwa nilikuwa nikilipa, alimjaribu.

Bila kusema, alirudi akiwa na chanya na sasa atapokea dawa za kuzuia virusi ingawa ni kuchelewa mno kuzuia ugonjwa mbaya zaidi. Ikizingatiwa yuko shule ya bweni, wanaweza kuishia na milipuko, ingawa nina shaka wataigundua. Natarajia kuwa na ugumu na mafunzo yake ya ufundi stadi hii ambayo tunaweza kuiepuka ikiwa wangalisikiza. Angalau sasa naweza kusema kwa hakika kwamba nilikuwa na kikohozi tangu wakati mtihani wake ulikuwa mzuri. Ilinibidi kutegemea historia yangu peke yangu.

Nilikuta sehemu nzima inasikitisha. Ninaelewa kuwa kinachopatikana ni nadra na kwamba wazazi wakati mwingine ni wazito lakini historia yangu ilikuwa ya maandishi na kupewa hali na miongozo ya serikali, binti yangu alipaswa kutibiwa prophylactically.


5 Septemba 2019

Halo! Mimi ni mzee wa 29 yrs na mwana wa miaka karibu 4. Alikuwa na kikohozi kilichoanza Agosti 6th ambayo ilizidi kuimarika. Baada ya siku za 10 nilimleta kwa Dk. Si kawaida kumleta mtoto wangu kwa kikohozi, kwani mimi ni muuguzi, na ninajua kuwa kikohozi nyingi ni virusi. Tunaishi Amerika ya Kusini.

Baada ya kwenda kwa Dk, alitoa Rx kwa azithromycin na akanijulisha ambayo ingefunika nyumonia kwani ilikuwa imezunguka. Siku za 5 baadaye kikohozi kilikuwa kibaya zaidi na kutapika mara kwa mara .. shule ilikuwa ikiita, nk Kikohozi haikuwa mara kwa mara, lakini alipofanya kikohozi, ilikuwa ngumu sana hata ikachukua pumzi yake na kumpeleka kutapika. kila wakati.

Tulijaribu humidifier na mucinex. Hiyo haikusaidia.

Nilimrudisha kwa Dr baada ya siku 17, na X-ray ya kifua iliamriwa, ambayo kwa kweli ilikuwa ya kawaida. Madaktari bado walikuwa hawajamsikia kikohozi. Alifanya kikohozi kidogo, sio kamili, na Dr akasema, "hebu tumpe albuterol". Tulijaribu hiyo, na haikusaidia. Siku 24 nilikuwa nikifanya utafiti wangu mwenyewe juu ya UpToDate, na nikapata video YAKO hapo, ambayo iliniongoza kwenye wavuti yako! Tovuti yako inasaidia sana na inaonekana! Wakati nilisikia video ya pertussis HAKUNA Whoop, ilisikika tu kama kikohozi cha mwanangu.

Nilimleta kwa daktari siku iliyofuata na kuchapishwa kwako kwa madaktari. Nilimfafanulia kuwa niko kwenye uwanja wa matibabu na nahisi kama hii ni akili. Alijibu na kwamba alifikiria kwamba inahusiana zaidi na pumu. Nilimwambia hakuna mtu yeyote katika familia yangu ambaye ana pumu au historia ya mizio, naye hana, na kwamba hana magoti.Basi nikamwambia ninayo video ningependa kucheza kwake ya kikohozi cha kizazi bila mwili , na akakasirika! Aliniambia, "Najua kikohozi kinachoonekana kinasikika. Sio lazima kucheza hiyo. Ikiwa ninataka kuisikiliza naweza kwenda kwenye UpDoate mwenyewe. "Wakati huo, sikuthubutu kumpa kichapo chako…

Walakini, alimjaribu kwa uchunguzi na PCR, lakini akaniambia "Kwa kweli nadhani hii ni kikohozi cha pumu, hebu tuendelee na albuterol na tuongeze dawa zingine za kuvuta pumzi.". Mimi kwa upande mwingine, nilikuwa na hakika kwamba alikuwa na akili.

Leo nilipata simu kuwa matokeo yake ni mazuri. Asante kwa wavuti yako na video ambayo nimepata ya "chini ya kawaida" au ninapaswa kusema "ya kawaida zaidi" sasa, ukiuka kikohozi bila tundu!

Mwanangu yuko juu ya chanjo zake zote ikiwamo Tdap. Walakini, yeye kuwa karibu 4 na kutokana na kipimo cha mwezi ujao, nadhani kinga yake ilikwisha!

Asante tena.


Asante kwa habari iliyo kwenye tovuti yako. Ni vizuri kujua sio mimi tu ninayoona dalili hizi mbaya.
Nimekuwa na kikohozi kwa karibu wiki tatu na inaendelea kuwa mbaya badala ya bora. Karibu wiki moja, kwanza nilipata shambulio kali la kukohoa ambalo liliniacha nikishindwa kupumua kwa muda mrefu baadaye. Ilijisikia kama sina mapafu - hakukuwa na mahali pa hewa kwenda. Nilishuku mapafu yaliyoanguka. Nimekuwa na mashambulizi kama haya mara kwa mara tangu, nikitishia mke wangu, binti na mimi mwenyewe.
Nimekuwa kwa Waganga wawili na wote wamenipa dawa tofauti za kukohoa za kikohozi, na dawa ya mzio lakini hakuna kitu ambacho kimefanikiwa. Nilimwambia daktari juu ya hofu yangu kwamba alikuwa akikohoa, lakini hakujitahidi kuipima. .
Kwa njia, nilipata kitu ambacho kinaweza kuwa muhimu. Maumbile asilia wakati unapopumua ni kupindua hewani kupitia kinywa. Hii haiwezekani baada ya kukohoa kifafa - mapafu yanaonekana kufungwa. Walakini, ikiwa ninapumua kupitia pua yangu, hewa inaonekana kuingia, na naweza kurejesha kupumua kwangu haraka sana. Siwezi kuahidi itafanya kazi kwa kila mtu au wakati wote, lakini inafaa kujaribu ikiwa unajikuta unashindwa kupumua.


Asante kwa wavuti yako. Imekuwa ya maana na imenifanya nionekane.


Bado ninasumbuliwa na athari za kikohozi cha watuhumiwa wa Whooping - wiki tano au sita sasa. Nilijitahidi kubaki kazini nikilala kidogo kwa sababu ya kukohoa masaa ya mapema, kuwasha tena, kisha kutapika mara kwa mara. Katika hatua hii nilikuwa nimetembelea GP mara mbili; Dk moja alisema nilikuwa na virusi vya kawaida vya kupumua baridi / juu, zingine zilibadilika lakini zilidhani dalili zilifanana na Kikohozi - ikiwa nilikuwa na umri wa miezi ya 10, sio miaka 47! Jambo la kutisha ni baada ya kukohoa na kutapika sikuweza kuvuta pumzi - sio kwa sekunde chache, muda mrefu zaidi - ilikuwa kama mtu alikuwa ameweka clingfilm juu ya uso wangu. Mke wangu ni muuguzi na alijali sana. Baada ya usiku wa tatu mfululizo wa kiwango hiki cha kutosheleza, mke wangu alisisitiza kunipeleka kwa ED ya hospitali yangu ya karibu huko 05: 00 asubuhi. X-Rozi ya kifua ilikuwa wazi, oksijeni ya damu kawaida. Dr Dr alikuwa mwenye huruma sana na alijua sikuwa 'sahihi' lakini angeweza kusema sawa na virusi vya GP - virusi vya kupumua vya juu. Alinielekeza kwa msajili wa ENT, ambaye alinichunguza na nasendoscope na akakuta kuvimba kwa adenoid. Aliagiza antacid kuzuia Reflux kuwaka hewa yangu. Nililazimishwa kuchukua wiki na nusu kazini na nikatembelea GP mara mbili zaidi; kwanza kuamriwa Amoxycillin - kisha wakati wa mwisho baada ya kurudi kazini (sio kwamba nilikuwa nahisi vizuri zaidi, lakini likizo ya ugonjwa ni kitu ambacho sijatumia sana) daktari wangu akiamua kufanya vipimo vya damu na kuwatuma London kwa uchambuzi wa kikohozi cha Whooping . Kwa kushangaza aliniambia mimi labda nilikuwa nimepita hatua ambayo inaweza kutambuliwa! Kuvumilia wakati mbaya kurudi kazini na labda ingekuwa imechukua wakati mwingi mbali. Sijawahi kuona kitu kama hiki hapo awali na ninaweza kuonea maoni mengine kuhusu hali ya mucosa na hali ya kutisha ya kutokuwa na pumzi kufuatia kupungua kwa nguvu kukohoa.


Nilikuwa na kikohozi cha wakati wote katika msimu wa joto na kuanguka (Omaha, NE). Tovuti hii ilisaidia sana. Ilinifanya nijisikie kama sikupenda mambo. Bado nimekutana na watu ambao hawaniamini ninapoongea juu yake. Nilikuwa na shambulio la kukohoa / kusukuma gesi kwenye ofisi ya Dk na Dk amesimama hapo. Bado haku kuniamini. Au labda hakujali.

Hiyo ilikuwa sehemu mbaya zaidi ya ugonjwa huo; kila mtu alifikiria nilikuwa nikipanga (isipokuwa rafiki yangu wa kike ambaye alinivumilia kuamka katikati ya usiku akishindwa kupumua).

Kwa mtu yeyote anayesoma hii na ana hakika kuwa ana akili, walazimisha wafanye PCR au kitu cha kudhibitisha kuwa haujawa na ujanja. Itafaa chochote utacholipia ili tu kuweka watu mahali pao. Hiyo ndiyo majuto tu ambayo nilikuwa nayo.

Msaada mkubwa ilikuwa kushuka kwa kikohozi kidogo cha kuagiza (sikumbuki jina) ambalo lilizuia kikohozi na kwa hivyo shambulio la kupuliza. Kweli, haikuwazuia wote lakini ilisaidia. Ilibidi nichukue kila masaa ya 4 kwa hivyo ilibidi nipange ratiba ya kulala karibu nayo. Inavyoonekana ni dawa hatari kwa hiyo iliongezea wasiwasi wangu. Ilinibidi kuacha kunywa soda na kupoteza uzito wa tani kwa sababu kula kungesababisha kusonga kwangu. Shida nzima ilidumu karibu miezi ya 3 na ikapungua polepole. Ni ndoto mbaya gani… rafiki yangu wa kike bado ana shida wakati wowote ninapoingia kwenye kitu.

Shukrani,


Halo Dk Jenkinson,

Asante sana kwa wavuti yako na kazi ya maisha yako kuujulisha ulimwengu juu ya kikohozi cha kuuwa.

Nilitambuliwa vibaya na madaktari wa 4, ambao walinifanya nihisi nilikuwa nikizidisha dalili. Baada ya kuteseka sana kwa majuma ya 2 na baada ya kumalizika kwa tether yangu, nilimkuta daktari mmoja ambaye "alisikiliza" tu na akagundua mara moja. Uokoaji unaendelea na unaboresha kila siku. Tovuti ya Daktari Jenkinson ni Mungu.

TAKUKURU KWA WANAFUNZI: Kikohozi cha asubuhi ni mbaya kabisa na inayochanganya kwa kweli. Ushauri wangu ni kukandamiza kikohozi wakati unaamka lakini badala ya KUPATA kuchukua oga ya joto ya mvuke, steamest unaweza kuzaa. Wakati unapita mbali, pumua kwa undani kupitia mdomo. Achana na kishawishi cha kukohoa mapema sana hadi ujisikie chembe mbaya kama za chembe (sababu halisi ya kikohozi) hujituliza. Hii inaweza kuchukua hadi dakika 2 au 3 lakini niamini, faida zinafaa. Utaweza kukohoa kamasi kwa majaribio machache na kwa shida kidogo .. Kupona haraka kwa wote ..

Nilikuwa na akili mnamo februari iliyopita, na kama watu wengi ambao wameipata, sikujua ilikuwa nini. Pamoja na kushauriana na madaktari watano (Waganga wawili, waganga wawili wa ER, na mtaalamu mmoja wa mapafu), nilibaki gizani. Hata matokeo ya maabara yalirudi hasi kwa kitu kingine chochote isipokuwa kikohozi cha kawaida. Haikufika hadi nikajikwaa kwenye wavuti yako nilipogundua kile nilikuwa nikishughulika. Dalili na faili za sauti zinazopatikana kwenye wavuti yako zinafanana na hali yangu!

Kama vile umeshauri, nilichapisha habari hiyo na nikawapa waganga wangu. Wawili kati yao walikuwa wazi kwa kile ulichotakiwa kusema, lakini mmoja alihisi kutukanwa na kuweka kwanza tabia yake kabla ya ustawi wangu. Kwa bahati nzuri, nilikuwa tayari kwenye azithromycin wakati huu ambayo ilisaidia kudhibiti bakteria, lakini niligundua kuwa inhalers ya corticosteroid ilizidisha hali yangu tu. Nilikuwa na matumaini kuwa kikohozi cha kumalizika kitaondoka baada ya miezi mitatu. Lakini ole, inaweza kuchukua miezi mitano kabla kabla ya kuondokana na athari yoyote hiyo. Nililazimika kukataa fursa za kazi za muda mrefu wakati huu kwa sababu sikuweza kufanya kazi. Maisha hayakuwa pichani.

Napenda kushiriki kitu ambacho nimejifunza wakati wa shida hii. Inaweza kusaidia mtu anayepitia ugonjwa huu mbaya.

Ili kuzuia kupata "whoop" katikati ya paroxysm, kwanza nilikuwa nikatoa hewa yoyote iliyobaki kwenye mapafu yangu (au diaphragm) kabla ya kupumua. Ninaelewa kuwa tabia ya mtu ni kupumua mara moja tangu apate. tayari imekuwa bila hewa kutoka kukohoa wote. Lakini nikagundua kuwa kupiga hewa yote nje kwanza kuliboresha koo na mapafu yangu. Ni hapo tu ndipo niliweza kupumua vizuri bila kuunda sauti hiyo ya kuzunguka kwenye mchakato. Kwa kushangaza, njia hii iliruhusu hewa zaidi kujaza mapafu yangu haraka haraka kuliko kupumua mara moja. Ujanja huu mdogo umenisaidia sana!

Ninapaswa kusema pia kuwa neno "kukohoa kikohozi" ni habari mbaya. Ugonjwa huu unapaswa kuitwa "kukohoa kikohozi" kwani ndivyo hufanyika. Wewe ni kweli kwa hewa kwa sababu inaonekana kama kuna ghafla haitoshi ya karibu na wewe. Una kuzama na huna hata maji! Kwa sababu ikiwa unafikiria juu yake, "nani" ni nini? Hakuna mtu anajua nini maana hiyo. Na muhimu zaidi, hakuna mtu anayejua hiyo inasikika. Lakini kwa "kutuliza," kila mtu anajua jinsi hiyo inavyohisi.

Baada ya kuokoka shida hii, nimegundua kwamba mapafu yangu hayakuwa sawa kabisa kama vile zamani. Sasa ninajali mabadiliko ya ghafla katika hali ya joto (wakati. Kutoka kwenye chumba kilicho na hewa) na wakati mwingine, hata kwa maji ya barafu. Ningepasuka ghafla ndani ya kifafa cha kukohoa na kufukuza phlegm ya wazi au nyepesi baadaye. Mtaalam wa physiotherapist (ambaye amekuwa msaada sana kuliko watoa huduma yoyote ya afya) ananiambia kuwa hii ni "kawaida" yangu mpya. Ikiwa una ushauri wowote au maoni juu ya jinsi ya kurejesha mapafu yangu, ningefurahi sana.

Nimekuwa nikimhimiza kila mtu kuzungumza na mtaalamu wao wa afya juu ya kupata shots nyongeza kwani chanjo ina tarehe ya kumalizika - haijalishi siasa zao karibu na chanjo zinaweza kuwa nini. Aliyewaonya ameokotwa. Daktari wangu hata hajataja hata DPT na nimekuwa mteja wake kwa zaidi ya miaka 25.

Tena, asante kwa kazi yako na wavuti yako! Imesaidia sana.


Habari za asubuhi,
Baada ya madaktari wanne, kifua kikuu cha X-ray, vijidudu vitatu vya antibacteria, tiba ya dawa (kwa athari inayodhaniwa kuwa ya mzio kwa dawa yangu ya kwanza ya dawa na antacid ili kupingana na kipimo kikubwa cha sabuni), mtihani wangu wa damu hatimaye ulirudi wiki hii kuthibitisha kwamba nina ( had) kukohoa kikohozi. Nilipata wavuti yako kuwa ya maana sana na licha ya kuwa na dalili za kawaida (ingawa sikuwa na koo kali mwanzoni) na kwa kweli nikidhani nitakufa katikati mwanzoni mwa 'whoop' mimi bado 'ninateseka' Wiki za 7 baada ya kukohoa. Yote haya licha ya ukweli kwamba daktari wa kwanza nilimwona alikuwa tayari kabisa kunipeleka nyumbani na 'unapoteza wakati wangu kwa nini' hadi akagundua nilikuwa na pneumonia mara tano !!! Walakini, bado aliweka wazi kuwa alihisi kwamba nilikuwa nikizidisha dalili zangu.


Asante Daktari Jenkinson kwa kutoa mwanga juu ya ugonjwa huu mbaya na kuelezea ni dalili za hatari. Natumai wanachama wengine wa taaluma yako watafuata.

Mimi ni mzee wa kiume, mzee wa 71 yrs, ninaishi peke yangu hapa kwenye Moors Kusini mwa Scotland, na nilihuzunika sana na kudharau na kuchimba usiku baada ya wiki ya kwanza ya ugonjwa, kwamba Jumapili asubuhi nilikwenda kwa mtu wangu wa kawaida katika Ayr, maili ya 30 mbali! Baada ya uchunguzi wa kina niliambiwa na daktari hapo kwamba ni maambukizo ya koo tu & kufukuzwa. Kikohozi hiki ni aibu ya kamera. Nashukuru muuguzi wa wazee wa malipo hapo alinishauri kuona GP ya familia yangu.

Walakini ilichukua mara mbili zaidi kutembelea kwa daktari wangu kabla ya kugundulika kama WC… kuchelewa sana kwa dawa za kuzuia dawa (walisema). Ikiwa tu Casualty Ayr alikuwa macho zaidi.

Sasa iko katika siku yake ya 87th na hakuna taa ya fedha mbele! Kile ambacho hakuna mtu anayekithamini sana ni usiku mrefu mrefu, wenye kukohoa kwa wasiwasi, juu na kuendelea, hata alfajiri! Dawa za kikohozi hazina maana kabisa.

Baada ya baridi nyingine ya sekondari, kukohoa kwangu usiku sasa kunakuwa sugu. Kulala nje kabisa, na kuacha hisia moja iliyoachwa kabisa na taaluma inayoonekana isiyojali ya matibabu.


Asante kwa kurudi kwangu haraka sana, Dk. Jenkinson. Mapendekezo yako yanaandamana na hitimisho langu na imenihakikishia kwamba nilikuwa nikifanya maamuzi sahihi. Kwa bahati nzuri hakuna watoto wadogo katika familia. Ninahifadhi nyumba yake kutoka shuleni kwa siku kadhaa; kwa matumaini kati ya hiyo na kuwa mwangalifu kukohoa kwenye leso, mbali na watu, hatakuwa akiambukiza.


Kwa bahati mbaya CDC haina mamlaka ya kweli juu ya maamuzi ya serikali / serikali za mitaa. Amerika ni badala ya kamili ya watu wapumbavu ambao wanaogopa govt nguvu ya shirikisho na kupigana kama Badger peered katika upanuzi wowote wa mamlaka ya shirikisho. Sioni na ujinga katika ulimwengu wa kisasa, lakini…. Ninachoweza kusema ni kwamba Waingereza wana bahati nzuri sana kuwa na NHS.


Hi!
Asante kwa wavuti yako kunipa ujasiri wa kuwa mwaminifu na GP wangu ambaye alisema rasmi kuwa sikuwa na kikohozi cha kuaga!

Hapo awali niliwasilisha katika awamu ya kabla ya awamu ya paroxysmal, kwani kikohozi kilikuwa kimejaa sana kwamba nilikuwa nikivuta misuli kwenye tumbo na mbavu na sikuwahi kupata uzoefu kama huo. Nilirudi kumuona daktari mwingine wakati sehemu ya paroxysmal ilipoanza na nilikuwa najitahidi kupumua na kutapika maji ya wazi mara kadhaa- hakuwa na msaada sana.

Mimi kisha nilifanya utafiti wangu mwenyewe na nikagundua tovuti yako baada ya kukagua dalili zangu na kupata kikohozi kinachowezekana- nilichukua ushauri wako na kumfanya mume wangu achukue video sehemu, iliyodumu kwa dakika kumi- Dakika ya pili aliitazama sekunde za 8 na tukakubali kwamba inaonekana kama kikohozi cha kuelea. Je! Nilikuwa na uthibitisho tu wa kukohoa kikohozi kutoka kwa Afya ya Umma England ambao waliarifiwa na maabara- GP alikuwa amewaarifu. Shukrani kwa wavuti yako, nilikuwa na uwezo wa kupata GP mchanga kuagiza dawa sahihi wakati wa hatua ya kuambukiza na baada ya usiku kutisha alimshawishi daktari wa tatu achunguze maambukizi ya sasa na kingamwili- walikuwa wametaka kunithibitisha tu. kwamba nilikuwa nimetumwa na kuonyesha kuwa nilikuwa na kinga! Mpenzi mwandamizi (daktari wa 2nd ambaye alikuwa ameniona) pia alikuwa amemtawala daktari huyo mdogo kutokana na kuwasiliana na PHE kwani alikuwa na hakika kuwa yeye ndiye alikuwa sahihi.


Asili yangu. Mwanaume wa London aliye na umri wa miaka 62, amestaafu, ana uzito kupita kiasi lakini sio feta, kawaida ni mtumiaji wa mazoezi ya mazoezi, Walker & golfer ya kawaida. Dawa ya kawaida tu mimi huchukua ni Allopurinol kwa gout.

Kutoka kwa maambukizi yasiyotambulika, nilianza kukohoa 'kikohozi kama hakuna kingine' wiki za 3 zilizopita, hakuna kitu chochote kikubwa wakati huo, lakini kisicho kawaida ni kwamba hakuna phlegm iliyoinuka kwa pua yangu ambayo haijazuiliwa kwa muda wote. Huo ulikuwa mwaka wa kwanza nimekuwa na ugonjwa wa mafua, kwa hivyo niliamua vibaya, bahati yangu, homa ya homa ilibadilisha asili ya ambayo ingekuwa kikohozi cha kawaida / baridi / homa.

Siku kadhaa kuendelea, hatua kwa hatua mambo yalikuwa mabaya kutoka kwa mabaya sana. Wakati wa kukohoa nilikuwa na maumivu makali sana kwa kile nilichoambiwa baadaye ni sinema zangu. Siku za 11 zilizopita baada ya kupita katika masaa ya mapema nilikwenda kuonana na wangu, kwa bahati nzuri alitembelea, GP ya miongo mingi. Kwa undani kubwa nilielezea asili ya "kikohozi kama hakuna kingine". Kila wakati nimeona daktari, nimeelezea hivyo kwa muda mrefu (kushinikizwa na mke wangu) kwamba ndani ya sekunde chache za kuwa sawa (ish) karibu mara 12 kwa siku, ningekabiliwa na kukohoa kwa nguvu kama hakuna mwingine na mara nyingi kufutwa kwa JUMLA ya njia zangu za hewa, hakuweza kulazimisha hewa ndani au nje ya mapafu yangu, kelele za kushangaza sana na kichwa dhaifu kilichomaliza kila shambulio. Kipengele kingine kikuu ni kwamba wakati wa kukohoa mimi huingiza hewa kubwa ndani ya tumbo langu (na zaidi ya ...); hii inaacha nafasi ya kutosha ya mapafu yangu kupenya. RP's stethoscope ilionyesha kifua changu kuwa wazi, kunde, BP na viwango vya oksijeni ya damu nzuri. Sinusitis iligunduliwa & dhana ya Pumu ilifukuzwa. 250mg Clarithramycin pamoja na kuvuta pumzi Mafuta ya Olbas katika maji ya moto na / au mvuke pamoja na vinywaji vya joto viliamriwa. Tangu hii ilipoanza sikufaulu kulala zaidi ya masaa ya 2 usiku wowote; mara nyingi chini. (Kwa sasa nimejaa sana na nadhani kile ninachokiandika labda kinakosa ufahamu au mtiririko). Kwa dini nilifuata maagizo ya GPs. 250mg Clarithramycin ilionekana kuboresha mambo kwa masaa machache ya kwanza baada ya kibao mara mbili kila siku, lakini ikapotea. Kufikia sasa mambo yalikuwa mabaya sana, nilikuwa na ujauzito hata ningekufa wakati wa shambulio moja. Kwa kweli mimi sio mjanja, lakini nilikuwa na uwezo wa kweli.

Siku za 5 zilizopita (Jumapili) bila ya kushangaza nilikuwa nikizidi kuwa mbaya; Nilikwenda kwa kliniki ndogo ya matibabu ya hospitali yangu ya kawaida (au chochote ni Hospitali yangu Kuu sasa imepunguzwa). Niliendelea kusokota (hewa baridi ikazunguka kufika huko?) Kwa saa moja kwenye chumba cha kusubiri kinachoweza kuambukiza 100 au watu wengine wagonjwa. (Hii ilikuwa siku baada ya siku ya kuzaliwa ya mjukuu wangu wa 3rd katika uwanja wa michezo wa mitaa / dimbwi / laini laini; maambukizo mengine mia mia). Tena kifua kilikuwa wazi. Nilipewa Salamol Reliever inhalant (isiyo na maana) na nilikataa kipimo kikali cha 500mg cha Clarithramycin. Licha ya kupinga mara kwa mara kwamba mimi na mke wangu tulikuwa tukipuuzwa kuhusu uzito wa hali yangu, nilikuwa nikitumwa njiani bila kupata utambuzi au matibabu ya kutosha, niliondoka. Siku moja au 2 baadaye phlegm ilikuwa imetoka kutoka kwa manjano nzito hadi karibu, lakini, kama ilivyo leo, na mali ya adhesive ya viwandani. Inaonekana kama nyeupe yai safi na hewa kidogo iliyopigwa ndani. (hakuna kitu karibu na kuangalia kama meringue isiyopikwa). Siku za 3 zilizopita saa 1 AM niliamka nikiwa na shambulio lingine la kukohoa. Wakati huu wenye tija. Nilielekea kwenye choo kuinyunyiza. Rafiki yangu iliyofuata ilikuwa "kwa nini mimi kichwa kwanza uso chini kwenye bafu na miguu yangu inaelekeza angani? ' (sio muonekano mzuri ...) Katika mchakato huo nimeipotosha shingo yangu & siku za 3 juu bado zinaumiza. Nilikuwa nimepita bila hisia yoyote ya hapo awali ambayo nilikuwa nikienda. Imani yangu ni kukata tamaa hii ya papo hapo sio kutoka kwa kikohozi cha koo kwani kukata tamaa pia hufanyika wakati wa shambulio bila blockage ya koo. Walakini kando pia najisikia mwenye kichwa kidogo baada ya kile nadhani ni sekunde za 30 baada ya koo langu kuziba. Nadhani ni kukata tamaa kwa papo hapo kunaletwa na vurugu halisi ya kukohoa kusumbua mtiririko wa damu kwa ubongo. Lakini angalau mtu huko juu lazima awe akinitunza. Ikiwa bomba za kuoga zilikuwa mwisho wa kuoga, haungekuwa unasoma hii sasa au labda kabisa ...

Pamoja na kufikiria tena sijawa mgonjwa mara moja.

Nilitumia usiku wote kujitambua kwenye mtandao. Wakati nilicheza kiume na kukohoa kikohozi nikifanya sauti ya kusikika ikipiga sauti mke wangu aliruka akiamini nilikuwa na shambulio lingine. Kama vile nilivyokuwa mgonjwa tulipumzika wote kujua kile nilikuwa nikiteseka.

Asubuhi iliyofuata nilikuwa nyuma tena kwa GP. Niliweza kupata maneno nje 'Nina Kikohozi cha Whooping'. Alibaki na wasiwasi kwa sekunde za 5 hadi shambulio lingine lililofungwa kabisa likaanza. Mtu mmoja anayetetemeka kumtazama GP alitoka nje kwenye kiti chake. Hakuhitaji ushahidi wowote kudhibitisha utambuzi wangu. Kitengo cha dakika ya 10 ikawa masaa ya 2 (kumbuka wakati mwingine wakati wako uliendelea kungojea). Mke wangu na mimi wote tuliamriwa 500mg ya Clarithramycin. Baada ya shambulio langu la BP, viwango vya mapigo na oksijeni viligunduliwa (nzuri) na uwezo wa mapafu uliangaliwa kwanza katika lita za 3.5 lakini kisha lita nzuri ya 6 baada ya kupasuka kwa kasi na hivyo kutengana kwa tumbo langu, na hivyo kudhibitisha kuwa haikuwa Pumu. Sampuli za damu na mkojo zimetumwa mbali kwa uchambuzi. (Legionnaires ilizingatiwa kama uwezekano wa mbali sana).

Leo ninahisi bora, lakini mbali na vizuri. Sauti yangu imekuwa ya kina zaidi na ya ajabu. (Uimbaji wangu ni mbaya, lakini mara zote ulikuwa). Nimejaribu tiba nyingi kutibu hali yangu isiyoweza kuharibika. Ni wazi kwa kila mgonjwa mambo tofauti yanaweza kufanya kazi, lakini ninaorodhesha ni nini, kwa majaribio, inanifanyia kazi na inaweza kuwafanya wengine pia.

Gundulika. Kupunguza kidogo kwa dhiki inayoletwa na ugonjwa usiojulikana hufanya kazi maajabu. Usiruhusu kujibiwa na Madaktari ambao mawazo pekee ni> NEXT.
Usifurahii au kusisimua, ongea kwa sauti hata. Weka mdomo wako ukifunga iwezekanavyo. Kaa ndani ya nyumba katika hali ya joto hata. Acha inapokanzwa mara moja.
Kulala na kukaa kwa digrii za 45. Usilaze / kupiga torso ambayo ingezuia uwezo wa kupumua kwa undani na asili.
Zingatia jambo lingine. Nimekuwa chini wakati ninaandika hii.

Mara moja unafuu wa mwanzo wa shambulio. Kwa mdomo kufungwa, MAXIMUM kuvuta pumzi kwa haraka kupitia pua. Hii inaonekana kutenganisha phlegm ya kukasirisha na kupunguza au kuzuia shambulio.

Kuvuta pumzi na matone machache ya mafuta ya Olbas ndani yake.
Inhaler ya pua ambayo nimevuta matone machache ya Mafuta ya Olbas ndani.
Vick kwenye kifua
¼ kijiko Pholcodine koo langu linapoanza kupasuka. (Kuzingatia kipimo cha juu cha kila siku)
Maji yenye joto na asali kidogo ndani yake. Ninatumia asali ya Manuka dawa ya asili ambayo inaonekana kupunguza uchungu wa ndani na ubichi nyuma ya koo langu.)
Taa ya joto ya infra-Red kina kwenye kifua.
Kidogo zaidi, masaa mengi tu baada ya kuchukua antibiotic. Safi kwa madhumuni ya dawa, kijiko cha whisky kisafi, tena kufuta / kutenganisha phlegm (na kuua viini kwenye koo?).
Labda sio ya umuhimu wowote hapa, lakini mimi hutumia brashi ya meno ya sonic, WaterPik iliyo na sindano kidogo ya mdomo ndani ya maji kuweka mdomo na meno yako safi na vijidudu huru iwezekanavyo.

Madhumuni ya serikali yangu hapo juu ni kuzuia kiwango kidogo cha phlegm isiyoweza kuelimishwa kukuza kikohozi kisichokuwa na matunda lakini kuruhusu phlegm ya WEAKENED kujenga kwa upole hadi iwe ya kiasi cha kutosha ambayo kwa urahisi zaidi, kwa haraka na kwa chini kufukuzwa. Kwa kukosa kukohoa sana au kwa undani, koo langu linaanza kuhisi kuwa mbichi.

Pumzika, pumzika & pumzika zaidi. Usichukue nafasi yoyote ya kulala, haswa baada ya kumfukuza phlegm wakati koo ni wazi.

Saidia wengine - Mpe daktari wako Gazeti la Kupunguza Kikohozi cha Whooping kwa Madaktari.

Usiwe mfia-dini na askari kwenye.

USITAYE KUFUATIA ikiwa una uzoefu wa kichwa au kukata tamaa yoyote. (au kunywa whisky kupita kiasi)

KWA NINI Dkt Jenkinson.


PS kurekodi kwa msichana mdogo na kumalizika ilisikika kama umri wa miaka yangu ya 6, na ilinisaidia sana kuisikia. Asante kwa kuiongeza kwenye wavuti yako


Naishi Uingereza. Nimebadilisha 50 mwishoni mwa Mei na mume wangu ni 55. Mimi ni mtu mzima wa afya / mazoezi ya mazoezi ya mwili na - baada ya kuwa na kipigo cha nywele / mjusi na miaka 20 ya kukuona nyinyi watu wazuri, sasa ninajaribu kufurahia 'uhuru' wangu na sio kutembelea GP yangu. Singekuwa na dawa ya kuua vijasumu kwa zaidi ya miaka kumi, na hata kunifanya niende kwa mambo mazito kama vipimo vya smear ilikuwa kama kunasa sungura kwa Mazoea yangu! Lakini mimi sasa kuwa kukata tamaa. Nilianza na kile nadhani ni kukohoa kikohozi mnamo Desemba 2011; mnamo Desemba / Jan nilikuwa katika nyakati za A&E 3 (Siku ya Krismasi itakumbukwa kila siku kama siku ya A&E). Mume wangu anatoka katika familia ya pumu na akasema nilichonacho sio pumu. Alisema pia ni kelele ninayotoa wakati ninapumua kwa kuwa hiyo ndiyo ilikuwa hatua ambayo angeweza kusema kwa utulivu "tunakwenda hospitalini sasa".

Nimekuwa na vipimo rasmi vya pumu pia kuthibitisha sio pumu. Hadi sasa oksijeni / nebuliser na pumu inanyunyiza mambo, hadi leo. Hakuna kitu kilikuwa na athari yoyote leo - hata ilichukua oksijeni hospitalini / nebuliser muda mrefu kuanza; Ingawa mimi ni mtu wa mazoezi ya mwili (asante mungu) kiwango changu cha mapigo (sio BP) kilikuwa mara kwa mara kwenye 220 na walikuwa wakiuliza mara kwa mara ikiwa nina maumivu kifuani mwangu ambayo sikufanya (walisema ilikuwa ni moyo wangu kujaribu ingiza oksijeni kwenye mfumo wangu). Kukohoa mara zote ilikuwa usiku hadi wiki hii iliyopita na ningemka kukohoa mara moja (hakuna hatua kwa hatua, uko mara moja kwenye tukio la vurugu).

Nimekuwa na X-rays (hakuna kitu), Drs kadhaa huchunguza kifua changu (hakuna chochote) lakini mimi hukohoa kila wakati kile ninachoweza kuelezea tu kama buibui za njano. Sijui kama kitu ambacho nimeona hapo awali maishani mwangu - mapafu yangu yanajaa maji lakini sasa ninaweza kuelezea athari kama mashine ya kuosha: maji safi yanajaribu kuosha kamba laini ya buibui ya manjano. Ni kama Copydex, lakini kujitenga kama matundu ya nyuzi za hariri - Nadhani hii ndio sababu hakuna kinachoonyesha kwenye xray. Kukohoa kunaonekana kuja wakati mapafu yangu yanataka kutengua haya - dawa ya nebuliser / pumu inaonekana kufungua njia zangu za hewa ili niweze kufanya hivyo. Na huna kukohoa kwa upole tu vitu hivi vimetolewa kwa nguvu - unaweza kumuua mtu ikiwa haukufunika kinywa chako! Na mwili wako unataka uende - hakuna njia ambayo unaweza kumeza; hata ingawa ni vizuri akili yako ndogo inakupa mate. Wakati Im katika bout mbaya na kuna mengi ya mambo haya, ina athari mbaya kwa yoyote laini tishu - ufizi wangu kwenda nyeti na mimi kupata plagi mbaya juu ya meno yangu licha ya kuwa na mswaki Sonic. Na karibu iliniua na athari hasi ya kupumua kwangu wakati iligusa viini vyangu vya sinus - mwishowe nililazimika kufanya-wewe mwenyewe umwagiliaji wa pua ulijifunza wakati wa opa hafu ya kutuliza mambo. Nimepumua pia / nimetapika, lakini tena sio kwamba unakohoa sana / ngumu unajifanya mgonjwa, unakohoa na kutapika hufuata tu. Kwa masikitiko makubwa, hii ilinitokea pia wakati nilikuwa nikiendesha gari yetu kwenye barabara ya gari!

Mnamo Feb / Mar 2012, mambo yalionekana kutulia na ningeweza kuachilia mashambulio ya kukohoa na vijiko vya pumu; zote zilionekana kuwa nzuri kwa utulivu hadi nilipochukua mtihani wa pumu ya 30min ambapo nilihisi pumzi ya kupumua / kupiga nguvu ikisambaza vitu hivi vya buibui kwenye mapafu yangu tena - vipimo vilirudi hasi kwa ugonjwa wa pumu lakini siku iliyofuata mashambulizi ya kukohoa yalirudi kwa kiwango cha kutisha tena. Mnamo Mei nilihisi tena mambo yameanza kutulia na hata nilikuwa na siku isiyo ya kawaida bila Salbutamol. Lakini katika siku chache zilizopita imerudi sana So mbaya hakuna kitu kilikuwa kinafanya kazi, ambayo imekuwa ya kutisha na sasa inaanza kunisababisha kuvunjika na kukasirika. Katika vitu vya A&E vilikuwa vibaya sana hata niliweza kuona wafanyakazi waliogopa. Kwa kukata tamaa, ningekuwa nikitumia dawa yote ya Salbutamol kabla ya kwenda A&E bila athari. Niliwaambia juu ya kukohoa kikohozi na wanakimbilia damu tu, X-ray, ilikagua kifua changu - wote walirudi hasi, na hawatakubali chochote cha kufanya kikohozi cha kukemea, wala hakithibitisha au kumaliza maswali yangu.

Wamechukua sampuli ya 'buibui za mpira' ili kujaribu kwenye maabara ya njia. Sasa imekuwa 7months; pamoja na Oct / Nov 2011 nilikuwa nahudhuria GP yangu na pua ya kutiririka - kiasi kwamba ilibidi niondoe tishu na nikaketi na kitambaa cha taulo ya jikoni na begi ya kubeba plastiki. Mwishowe wangeacha kuzungumza juu ya mzio / homa ya nyasi wakati mtu mmoja wa A&E Dr aligundua antihistamines walikuwa hawafanyi chochote - tukio moja wangeweza kupata ni dawa ya hospitali ambayo ilikuwa na ugonjwa wa kutuliza; Dr aligundua ilikuwa ya kuasi sio ya antihistamine ambayo ilikuwa na athari. Mume wangu alikuwa mgonjwa kama wiki sita baada ya kuanza - alikuwa na 6-8wks ya kukohoa na kukohoa horrendous njano phlegm. Sasa amepona sana.

Jirani ya mama yangu ina dalili zinazofanana - yeye ni 83 na ametoka hospitalini sasa anaonekana kama mifupa; wanamtendea ugonjwa wa bronchitis lakini anasema sio hivyo. Yeye ni pumu sugu na amesema yake sio hiyo pia; kama mimi yeye mwenyewe HUTAKUWA kwenda kwenye mazingira ya joto au mvuke (kitu kilichopendekezwa kwa pumu). Hospitali zilishangaa nilipowaambia kitu cha kufariji zaidi ni kwenda nje kwenye theluji na kupumua kwa kufungia hewa baridi - jirani ya mama yangu ni sawa. Nina tamaa sasa; Waganga wangu wanaanza kuniangalia kama mimi nina hyperchondriac wakati hospitali ya Dr inasikitishwa Waganga Wangu hawaonekani kuwa wanaona ukali wa hali yangu na kufanya chochote (inatisha sana wakati unapoingia kwenye A&E iliyojaa. kila mtu huangusha kila kitu na kukuhudhuria mara moja bila hata kuuliza jina lako… na wanaonekana wanaogopa na wanayo hiyo 'tunajaribu kutuliza uso'. Hakuna mtu atakayekiri chochote cha kufanya na kukohoa kikohozi wanasema tu hakuna chochote kibaya… "lakini nimekufa tu mbele yako -?" Huacha sura tupu. Ninaogopa sana kwa sababu hii ndio siku za 100 zilizopita, ingawa ninahisi kuwa sasa nimekuwa na hafla mbili ambapo ninahisi kuwa bora tu kwa 'kupasuka' tena. Lazima niendelee kushikilia ukweli ikiwa ni kikohozi kinachoongezeka hakuna kitu zaidi ambacho kinaweza kutolewa kwa njia ya usaidizi wa matibabu na baadaye itakuwa bora - lakini imani hiyo inazidi kuwa ngumu baada ya 7months. Sijasoma chochote hadi sasa ambacho kinaweza kudumu kwa muda mrefu. Kwa sababu ya hii, mashambulizi yanapotokea zaidi huwa naogopa zaidi huwa naona labda yuko sahihi na ni jambo lingine - lakini kila kitu kabisa ninasoma kinaonyesha dalili za kukohoa.

. Natumahi hii inakusaidia katika kile unajaribu kufanya - ingehisi vizuri zaidi ikiwa uwanja wa matibabu ungekuwa tu 'na mimi' kupitia hii hata ikiwa hawawezi kufanya chochote. Lakini sasa ninaiacha wakati mwingine hadi wakati wake wa kuchelewa sana kabla ya kwenda hospitalini kwa sababu siwezi kupitia kwa mtu mwingine yeyote akiniangalia akifikiria "lakini hakuna kitu kibaya". Ikiwa unafikiria hii ni kukohoa kikohozi na kutumia hii kwenye wavuti yako itasaidia watu kuitumia - nguvu yangu pekee imekuwa ikisoma / kusikiliza kurasa zako na kufikiria "Nina uhakika hiyo ndio nilipata".


Ujumbe tu kukujulisha jinsi tovuti hii ilikuwa sahihi na yenye msaada kwangu. Sikuweza kuamini hadithi iliyoandikwa na mama wa wavulana hao wawili na jinsi ilifanana na uzoefu wangu. Ingawa daktari wangu aliniuliza mapema (safari yangu ya pili mnamo, wiki ya 3) ikiwa ningekuwa na kikohozi cha Whooping, hakuwahi kuja na kusema hivi ndivyo unayo. Spelling yangu ya kukohoa ilikuwa ya kikatili kwa wiki na ikafika kwenye spelling dhaifu, inafaa na kutuliza hewa. Wakati nilicheza faili yako ya sauti ya mtu mzima wa kiume, mtoto wangu aliniuliza ikiwa nimerekodi kikohozi changu kwenye kompyuta na nilikuwa nikicheza tena…. ilisikika sawa. Sasa kama ulivyosema, sasa nina wiki saba pamoja na mwishowe naona mwishowe mwisho wa handaki na mashambulio yangu ya kukohoa yakiwa chini kwa wanandoa tu kwa siku na hakuna zaidi ya kukata tamaa / kujifunga na kujishukia mwenyewe (asante mungu) kama Mimi ni mtu mzuri wa miaka ya 47. Ninaelewa hitaji la malipo ya kuendesha tovuti yako, lakini hiyo ndio ilikuwa kipande ambacho kilichukua swali lolote kutoka kwa akili yangu juu ya kile nilicho nacho. kiasi cha mawazo ambayo umenipa hayana thamani, kwani iliweka akili yangu kwa raha kuwa hii haitakuwa hali ya kudumu. Asante kwa utambuzi wako sahihi wa wafu na kuwekeza wakati wako mwenyewe na pesa kuweka tovuti hii!


Dk. JI walipata tovuti yako Jumanne iliyopita usiku baada ya shangazi yangu kusema kwamba kulikuwa na mlipuko wa kikohozi katika eneo langu. Tunaishi Kansas City, MO. Sina hakika ni wapi alisikia hivyo. Ghafla, nilipokuwa nikimsikiliza kikohozi cha mwanangu, nilidhani hiyo inaweza kuwa "mgongo" ambao nilikuwa nikisikia mwishoni. Wavuti yako ilinipa hisia za kuzama ambazo tuko ndani kwa usaidizi mrefu! Nilipokuwa nikisikiliza rekodi nilihisi hakika kuwa C ***** alikuwa akikohoa kikohozi. Acha nikuambie kuhusu C ***** & kisha nitaingia kwa maelezo ya matibabu.


Asante, asante, asante!

Baada ya kusoma wavuti yako, ninauhakika kuwa mume wangu amekuwa akikohoa. Maelezo yako kamili ya dalili na maendeleo ya ugonjwa huelezea uzoefu wake; na sauti ya mtu mzima ya kukohoa inasikika kama kikohozi chake. Kwa kweli, mwanangu alisikia na kuuliza, "Je! Hiyo ni baba kwenye mtandao?"


Nilisoma wavuti yako na imenisaidia sana. Uko sawa juu ya watu kutokuja huko mpaka watakapopata dalili mbaya kabisa. Baba yangu alikuwa akiandamana na kikohozi wakati alikuwa mtoto, sasa anao katika umri wa 56. Alikuwa na shambulio la mara kwa mara na aliitazama kwenye wavuti na sauti za sauti yako zilitusaidia kujua kuwa ilikuwa kikohozi cha wakati wote. Kisha nikamkamata kutoka kwake. Mimi ni 13 na niko kwenye daraja la 8th. Nilikuwa shuleni nayo kwa wiki za 2 na nilienda kwa daktari kabla ya kuanza kukohoa phlegm. Nilibaki nyumbani kutoka shuleni na nikachukua dawa za kuua vijasumu. Wakati sikuwahi kuambukiza tena nilirudi shuleni, nilishtuka kupata watu wa 6 kwenye darasa langu kukohoa.


Asante kwa wavuti yako yenye habari. Kuumwa kwa sauti ndio iliyotusaidia kujua kuwa ndivyo tulikuwa tunashughulikiwa. Baadaye, mtoto wetu wa miaka 4 alikuwa amepimwa chanya kupitia swab ya pua. Sote tulikuwa na kozi ya siku ya 5 ya zidromax na tulikuwa karibishwa pia. Watoto walipewa syrup ya kikohozi cha codeine na ilionekana kutoa utulivu, labda pia amani ya akili kwa sisi wazazi kwamba kuna kitu tulikuwa tunafanya!


maoni = Nimegunduliwa tu kwa kikohozi cha Whooping (umri wa 40) baada ya ziara kadhaa kwa daktari. Kwa kweli yeye hakunisikia akikohoa kwani mimi huwa na shambulio la 3 au 4 tu kwa siku. Ukurasa wako wa wavuti ni bora na ilikuwa ikitia moyo kusikia habari mbaya wakati huu ndio kikohozi changu hufanya na kwa kweli ni ya kutisha sana wakati hauwezi kupumua. Itakuwa vizuri kuwa na sehemu kwenye ukurasa wako juu ya nani kumjulisha mara moja kukutwa.


Asante Dk J !!!! Umetatua siri ya ugonjwa wangu na magonjwa ambayo mume wangu anashiriki nami. Tunaishi Central California ikiongea kijiografia. Daktari wangu amejaribu kila kitu na hakuna kitu kimefanya kazi. Wakati tunasikiliza kikohozi cha watu wazima… mume wangu alidhani ni mimi! Nimekuwa na hii kwa karibu mwezi sasa, na kwa mara ya kwanza tangu kupata ugonjwa, sasa kuwa na tumaini la kupona !!! Mungu akubariki Dr. J !!


Mpendwa Dr Jenkinson,

Asante sana kwa kutoa tovuti hiyo ya habari.

Nimekuwa kukohoa sasa kwa wiki za 4 na hakuna nafasi kwenye tovuti. Nilianza na koo, kidonda cha pua na homa kali kwa siku kama 2 na kikohozi wazi na chenye tija.

Hapo awali ilikuwa kikohozi cha 'kifua' sana kwa siku kadhaa hata kwa wiki za 2 za mwisho dalili zangu ni ZAIDI kama unavyoelezea. Naweza kuwa na vipindi virefu vya sio kukohoa lakini ninapofanya hivyo inaweza kuendelea kwa miaka. Nina stridor tofauti sana ya uhamasishaji kama sauti kwenye tovuti hii, mara nyingi husababisha kutapika, nahisi kizunguzungu baada ya kila sehemu, na mara nyingi huwa siwezi kuzungumza vizuri na sehemu ya kukohoa na sijalala vizuri wiki kadhaa (amelala kukohoa kwa gorofa) . Nimepoteza 4kg kwa wakati huu kwa sababu kumeza wakati mwingine ni ngumu na kutapika kunawezekana kila wakati.

Ninaishi Melbourne, Australia na wiki iliyopita ilani ilitolewa na Idara ya Huduma za Binadamu juu ya tukio la Kikohozi cha Whooping kuwa juu ya kuongezeka kwa ongezeko la 48% kati ya Desemba 2007 na Desemba 2008.

Niliona mara GP 3 yangu kabla ya kumuuliza azingatie kikohozi na baada tu yeye na yeye kufahamishwa juu ya tahadhari hii (mimi ni muuguzi aliyesajiliwa).

Kifua changu cha Xray ni cha kawaida, upimaji wa nasopharyngeal hasi na mtihani wa damu unaonyesha "mfiduo wa zamani" lakini ninauhakika kwa kusikiliza redio na kusoma tovuti yako ambayo kwa kweli nina kikohozi.

Nilielezea kwa GP wangu kama sawa na kifafa cha kukohoa ulichonacho wakati umekula kitu na kimeenda vibaya. Unakohoa na kukohoa na kikohozi na kisha una laryngospasm na ya kuvutia msukumo wa kuvutia na mara moja ukitatuliwa huwezi kuongea vizuri na wakati unafanya hiyo inaweza kuanza kukohoa tena.

Nitatuma barua pepe Idara ya Huduma za Binadamu kupendekeza aongeza kiunga kwenye wavuti yako kwenye shuka zao za ukweli.

Hongera kwa kazi ya kipaji.


Mke wangu na mimi tulikuwa kwenye kisiwa cha Karibea cha 4 wiki zilizopita wakati nilipoanza kikohozi kidogo. Unajua wengine. Nimekuwa kwa madaktari wawili wazuri sana, ambao hawakufikiria kuhusu Kikohozi cha Whooping. Haikuwa mpaka nilipopata tovuti yako nilipogundua ugonjwa huu mbaya ni nini. Kwa bahati nzuri, mimi ni bora zaidi na mke wangu anaboresha kidogo kila siku. Kumekuwa na hafla tofauti za 3 ambapo nilidhani nilikuwa nikifa. Nilichukua antibiotics na raundi mbili za steroids - walisaidia sana. Kurekodi kwako kulitundika kwa sauti yangu kwani inasikika sana.

Hii ni habari bora, ya kuelimisha, na inayoeleweka kwa urahisi. Asante sana.

Rudi kwenye ukurasa wa nyumbani


Iliyopitiwa tena 8 Oktoba 2020