Inasimamia kukohoa

alama

Unajuaje wakati wa mtuhumiwa kukohoa kikohozi?

Wazazi wa vijana wanaweza kupata hiyo ya kupendeza.

Wakati wa mtuhumiwa kukohoa.

Watoto wataipuuza kwa sababu hawajisiki mgonjwa sana. Walakini, spasms za wakati wa usiku zinaweza kuvuruga kulala vibaya na matokeo dhahiri.

Kikohozi cha Whooping (pertussis) huingia na huendelea polepole juu ya siku 10 hadi 14. Inaweza kuwa muda mrefu kabla ya kukohoa kuanza baada ya dalili kama maumivu ya koo au baridi.

Ni kikohozi cha kawaida tu cha kuogopa kuanza. Kwa zaidi ya siku chache hubadilika kuwa kikohozi ambacho huja kwa spasms kali, bila mengi kati ya.

Spasms hii kubwa ya kukohoa (wakati mwingine na kutapika, kuhara na kutoweza kupumua kwa muda mfupi,) hufikia mara 20 kwa siku. Zinatisha kwa mgonjwa na mtu yeyote anayezingatia.

Kesi nyingi siku hizi ziko kwa vijana na watu wazima.

Watu wengi hawangekuwa na wasiwasi sana ikiwa dalili hizi mbaya zitaendelea kwa idadi ndogo ya siku. Magonjwa mengi ya kukohoa yanaonekana kama hii na kisha huanza kujiondoa. Kikohozi cha Whooping kitaendelea kwa wiki angalau 3 kama sheria. Inaweza kuendelea kwa miezi ya 3 katika kesi mbaya.

Ikiwa kikohozi kama hicho bado kinazidi kuwa mbaya baada ya shambulio la choking limeendelea kwa wiki moja basi kikohozi kinachoropoka kinapaswa kutiliwa shaka sana. Hata mapema ikiwa kuna kulaani au kutapika au apnea (kuacha kupumua).

Kuna video na audios kwenye ukurasa wa dalili.

Dk Doug Jenkinson

Douglas Jenkinson

Daktari aliyesajiliwa nchini Uingereza tangu 1967. Alifanya kazi barani Afrika miaka ya 1970. Alitumia kazi nyingi katika Mazoezi ya Jumla huko Keyworth karibu na Nottingham. Alikuwa pia mhadhiri wa muda katika mazoezi ya jumla katika Nottingham Medical School. Nilishiriki katika masomo ya kuhitimu baada ya kuhitimu na utafiti juu ya pumu na kikohozi. Mtaalam aliyekubaliwa juu ya kikohozi cha kliniki na alitoa udaktari baada ya machapisho mengi.

Chapisho hili lina Maoni 2

  1. T

    Ninaendelea kusoma tovuti hii. Watoto wangu walio chanjo kabisa wana kukohoa na sio kulala. Nimechoka sana. Natamani kwamba kikohozi cha kulaumiwa haikuwepo.
    Leo daktari wa huduma ya haraka alisema wanaweza kukohoa kwa miezi sita.

    1. Douglas Jenkinson

      Ninaelewa jinsi mbaya kwako. Katika uzoefu wangu watoto kawaida huwa juu yake baada ya wiki 6 hadi 8.

Acha Reply

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.